THÉP HỘP VUÔNG 250X250X10LY Q355B
Thép hộp 250x250x10mm Q355B là thép hợp kim thấp có độ bền cao. Nó có tính chất cơ học tuyệt vời, độ bền cao và khả năng hàn tốt. Thép Q355 cũng có khả năng chống ăn mòn, độ bền ở nhiệt độ thấp và chống mỏi. Thép hộp 250x250x10mm mác Q355B có khối lượng 452.16 Kg/ cây theo badem của nhà sản xuất
Đặc điểm của Thép hộp 250x250x10mm Q355B
Thép hộp Q355B là thép kết cấu có cường độ chảy 345 MPa và độ bền kéo 450 MPa. Nó có hiệu suất xử lý tuyệt vời và cường độ nén, có thể được sử dụng để sản xuất bình chịu áp suất khí chứa dưới 500 lít. Q355 còn có lớp bảo vệ chống rỉ sét.
Mác thép tương đương Q355
Trung Quốc |
ISO |
Liên minh châu Âu |
Canada |
Úc / New Zealand |
người Ấn Độ |
Tiêu chuẩn |
Lớp |
Tiêu chuẩn |
Lớp |
Lớp (Số vật liệu) |
Cấp – SI (Imperial) |
GB/T 1591 -2018 |
Q355B |
ISO-630 2 |
S355B |
EN 10025-2 |
S355, S355JR (1,0045) |
CSA G40.20-13/G40.21-13 |
350W (50W); 345WM (50WM) |
NHƯ / NĂM 3679.1 |
Lớp 350; 350L0; 350L15 |
LÀ 2062 |
E350 (Fe 49 0) |
Q355C |
S355C |
S355J0 (1.0553) |
Q355D |
S355D |
S355J2 (1.0577) |
Thành phần hóa học của thép hộp 250x250x10mm Q355B
Mác thép |
Lớp chất lượng |
C% (<) |
Sĩ % (≤) |
triệu (<) |
P (<) |
S (<) |
Cr (<) |
Không (<) |
Với (<) |
N (<) |
Q355 |
Q355B |
0.24 |
Q355C |
0.2 |
Q355D |
0.2 |
Lưu ý: Đối với loại chất lượng C&D, hàm lượng Carbon (C):
- C 0.20% khi độ dày/đường kính 40mm (1.57 in.);
- C 0.22 khi độ dày/đường kính. >40mm (1.57 inch).
Tính chất cơ học của Thép hộp 250x250x10mm Q355B
Ghi chú:
- 1 MPa = 1 N/ mm2
- 1 GPa = 1 kN/mm 2
Yield Strength ( ≥ MPa), Độ dày hoặc Dia. (d) mm |
Mác thép |
Lớp chất lượng |
d<16 |
16< ngày 40 |
40 < ngày 63 |
63 < d 80 |
80<d 100 |
100< d< 150 |
150 < d 200 |
200 < d 250 |
250 < d 400 |
Q355 |
355 |
265 |
Q355N |
Tất cả |
Chất lượng Lớp |
d<16 |
16< ngày 40 |
40 < ngày 63 |
63 < d 80 |
80<d 100 |
100< d< 120 |
Q355M |
Tất cả |
355 |
Độ bền kéo, MPa; Dia. (d) mm |
d<100 |
100< ngày 250 |
250< ngày 400 |
Q355N |
Độ bền kéo, MPa; Dia. (d) mm |
d<4 0 |
63< ngày 100 |
100< ngày 120 |
Q355M |
Độ giãn dài (%); Dia. (d) mm; (Cán nóng) |
Hướng mẫu |
d<40 |
63< ngày 100 |
100< ngày 150 |
150< d< 200 |
250< ngày 400 |
Ngang |
20 |
Theo chiều dọc |
22 |
Ứng dụng của thép hộp 250x250x10mm Q355B
Thép hộp 250x250x10mm mác Q355B được sử dụng rộng rãi trong nhiều ngành công nghiệp khác nhau như xây dựng, kỹ thuật và sản xuất. Nó chủ yếu được sử dụng trong sản xuất các kết cấu hàn và bắt vít như cầu, tòa nhà và các dự án cơ sở hạ tầng khác đòi hỏi cường độ, độ bền cao và tính chất cơ học tuyệt vời. Thép hộp Q355 còn được sử dụng trong sản xuất máy móc, thiết bị và các ứng dụng công nghiệp khác và được sử dụng rộng rãi trong cầu, phương tiện, tàu thủy, xây dựng, bình chịu áp lực, thiết bị đặc biệt, v.v.,
QUY CÁCH VÀ KHỐI LƯỢNG MỘT SỐ LOẠI THÉP HỘP MÁC THÉP Q355B
| STT | TÊN HÀNG & QUI CÁCH | Kg/Cây | Kg/m |
| 1 | Thép hộp 40x40x5x6000mm Q355B | 32,97 | 5,5 |
| 2 | Thép hộp 40x40x6x6000mm Q355B | 38,43 | 6,4 |
| 3 | Thép hộp 50x50x5x6000mm Q355B | 42,39 | 7,1 |
| 4 | Thép hộp 50x50x6x6000mm Q355B | 49,74 | 8,3 |
| 5 | Thép hộp 60x60x6x6000mm Q355B | 61,04 | 10,2 |
| 6 | Thép hộp 60x60x8x6000mm Q355B | 78,37 | 13,1 |
| 7 | Thép hộp 65x65x6x6000mm Q355B | 66,69 | 11,1 |
| 8 | Thép hộp 70x70x5x6000mm Q355B | 61,23 | 10,2 |
| 9 | Thép hộp 70x70x6x6000mm Q355B | 72,35 | 12,1 |
| 10 | Thép hộp 120x120x8x6000mm Q355B | 168,81 | 28,1 |
| 11 | Thép hộp 120x120x10x6000mm Q355B | 207,24 | 34,5 |
| 12 | Thép hộp 120x120x12x6000mm Q355B | 246 | 41 |
| 13 | Thép hộp 125x125x8x6000mm Q355B | 176,34 | 29,4 |
| 14 | Thép hộp 125x125x10x6000mm Q355B | 216,66 | 36,1 |
| 15 | Thép hộp 125x125x12x6000mm Q355B | 257 | 42,8 |
| 16 | Thép hộp 140x140x8x6000mm Q355B | 198,95 | 33,2 |
| 17 | Thép hộp 140x140x10x6000mm Q355B | 244,92 | 40,8 |
| 18 | Thép hộp 140x140x12x6000mm Q355B | 289,38 | 48,2 |
| 19 | Thép hộp 100x150x8x6000mm Q355B | 176,34 | 29,4 |
| 20 | Thép hộp 100x150x10x6000mm Q355B | 216,66 | 36,1 |
| 21 | Thép hộp 100x150x12x6000mm Q355B | 257 | 42,8 |
| 22 | Thép hộp 150x150x8x6000mm Q355B | 214,02 | 35,7 |
| 23 | Thép hộp 150x150x10x6000mm Q355B | 263,76 | 44 |
| 24 | Thép hộp 150x150x12x6000mm Q355B | 311,99 | 52 |
| 25 | Thép hộp 200x200x8x6000mm Q355B | 289,38 | 48,2 |
| 26 | Thép hộp 200x200x10x6000mm Q355B | 357,96 | 59,7 |
| 27 | Thép hộp 200x200x12x6000mm Q355B | 425,03 | 70,8 |
| 28 | Thép hộp 200x200x14x6000mm Q355B | 490,59 | 81,8 |
| 29 | Thép hộp 250x250x8x6000mm Q355B | 364,74 | 60,8 |
| 30 | Thép hộp 250x250x10x6000mm Q355B | 452,16 | 75,4 |
| 31 | Thép hộp 250x250x12x6000mm Q355B | 538,07 | 89,7 |
| 32 | Thép hộp 250x250x14x6000mm Q355B | 624 | 104 |
| 33 | Thép hộp 120x200x5x6000mm Q355B | 146,01 | 24,3 |
| 34 | Thép hộp 120x200x6x6000mm Q355B | 174,08 | 29 |
| 35 | Thép hộp 120x200x8x6000mm Q355B | 229,09 | 38,2 |
| 36 | Thép hộp 60x120x8x6000mm Q355B | 123,59 | 20,6 |
| 37 | Thép hộp 75x125x8x6000mm Q355B | 138,66 | 23,1 |
| 38 | Thép hộp 75x125x10x6000mm Q355B | 169,56 | 28,3 |
| 39 | Thép hộp 75x150x8x6000mm Q355B | 157,5 | 26,3 |
| 40 | Thép hộp 100x200x8x6000mm Q355B | 214,02 | 35,7 |
| 41 | Thép hộp 100x200x10x6000mm Q355B | 263,76 | 44 |
| 42 | Thép hộp 100x200x12x6000mm Q355B | 311,99 | 52 |